JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA

ISO 9001:2015 Certified

Mwanachama wa Shinika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAQ) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali

MAFUNZO YA NGAZI YA UELEWA KWA VIWANGO VYA VINYWAJI BARIDI (SOFT DRINKS)

Dar es Salaam, 28 Agosti, 2025

Shirika la Viwango Tanzania (TBS) limeandaa mafunzo ya ngazi ya uelewa juu ya matakwa ya
viwango vya vinywaiji baridi (soft drinks) vifuatavyo:

a) TZS 585: 2019, Ready to drink non-carbonated non-alcoholic beverage
b) TZS 389: 2013, Fruit nectars

c) TZS 1191: 2017, Roselle Non-alcoholic drink

d) TZS 3619: 2022, Concentrated flavoured drinks

e) TZS 3618: 2022, Fruit flavoured concentrate

Mafunzo haya yatafanyika tarehe 17 hadi 18 Septemba, 2025 katika Ofisi za TBS Makao Makuu
Ubungo — Dar es Salaam, kuanzia saa 3.00 asubuhi.

Walengwa wa mafunzo haya ni wataalamu wa ubora viwandani, maabara, wazalishaji, waagizaji
wa bidhaa kutoka nje ya nchi, wasambazaji na wadau wengine.

Washiriki watapaswa kujiandikisha kupitia barua pepe: researchandtraining@tbs.go.tz: jina kamili,
anwani, namba ya simu na taasisi (kama ipo).

Gharama za kushiriki mafunzo ni Shilingi Laki Tatu Tu (TZS 300,000/-) kwa siku zote mbili kwa
mshiriki. Mshiriki atahitajika kujigharamia usafiri na malazi. Baada ya mafunzo mshiriki atapewa
cheti cha ushiriki.

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kwa namba 0800110827 kuanzia Jumatatu hadi ljumaa
(02:00 asubuhi — 10.00 jioni).

Imetolewa na:

)

Gladness H. Kaseka
Meneja Uhusiano na Masoko

TBS MAKAO MAKUU
Shirika la Viwango Tanzania

TBS KANDA YA
KATI

TBS KANDA YA
ZIWA

TBS KANDA YA
KASKAZINI

TBS KANDA YA
NYANDA ZA JUU

TBS KANDA YA
KUSINI

TBS KANDA YA
MAGHARIBI

Barabara ya Sam Nujoma / Jengo la Kambarage Jengo la NSSF, Jengo la NSSF (Mafao KUSINI Jengo la MTUWASA Jengo la NSSF (Mafao
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam S. L. P. 2956 Ghorofa ya 3 House), Ghorofa ya 2 Jengo la NHIF, S.L.P. 1396 House), Ghorofa ya 2
S.L.P.9524 DODOMA, S.L.P.1814 S.L.P.2399 Ghorofa ya 7 MTWARA, S.L.P.1276

DAR ES SALAAM, TANZANIA TANZANIA MWANZA, ARUSHA, S.L.P. 1674 TANZANIA KIGOMA,

Simu Na: +255 22 245 0298/ Simu Na: TANZANIA TANZANIA MBEYA, TANZANIA Simu Na: TANZANIA

+255 22 245 0206 +255 26 2520310 Simu Na: Simu Na: Simu Na: +255 23 2334477 Simu Na:

Nukushi: +255 22 2450959 +255 28 2505044  +255 27 2520143 +255 25 2502848 +255 28 2804023

Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827
Barua pepe: inffo@tbs.go.tz

Tovuti: http://www.tbs.go.tz

Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya
wateja: malalamiko@tbs.go.tz

Twitter: TBS_Tanzania

Instagram: tbs_Viwango



